Jiyya tare da Albendazole kwamfutar hannu ce guda ɗaya, wanda ke kashe tsutsotsi. Akwai ƙarfi daban-daban ga manya da yara waɗanda ba su kai shekara biyu ba.
Saboda qwai na iya rayuwa na ƴan makonni, majiyyaci zai ɗauki kashi na biyu bayan makonni biyu don rage yiwuwar sake kamuwa da cutar.
Albendazole (Albenza) shine maganin da aka fi sani da tsutsotsi.
Kwayoyin cututtuka na Pinworm (Enterobius vermicularis) suna da yawa. Ko da yake kowane mutum na iya haifar da shari'ar pinworms, kamuwa da cuta yana faruwa akai-akai a cikin yara 'yan makaranta tsakanin shekaru 5 zuwa 10. Kwayoyin cututtuka na Pinworm suna faruwa a duk ƙungiyoyin zamantakewa; duk da haka, yanayin rayuwa na kusa da cunkoson jama'a ya fi son yaɗuwar mutum-da-mutum. Yaduwa tsakanin 'yan uwa ya zama ruwan dare. Dabbobi ba sa ɗaukar tsutsotsi - mutane su ne kawai mahalli na halitta ga wannan ƙwayar cuta.
Alamar da aka fi sani da pinworms ita ce yanki mai ƙaiƙayi. Alamun sun fi muni da dare lokacin da tsutsotsin mata suka fi yin aiki kuma suna rarrafe daga dubura don saka ƙwai. Ko da yake cututtukan pinworm na iya zama mai ban haushi, ba safai suke haifar da matsalolin lafiya masu tsanani kuma yawanci ba su da haɗari. Jiyya tare da magunguna na yau da kullun yana ba da ingantaccen magani a kusan kowane yanayi.
Lokacin aikawa: Satumba-07-2023